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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI 
 

TAARIFA KWA UMMA 

Tarehe : 28 Februari, 2025 

Somo : TAARIFA YA MATOKEO YA MITIHANI YA TAIFA YA UFUNDI 

STADI KWA MSIMU WA DESEMBA 2024 

 

 
1.0 UTANGULIZI 

Katika kipindi cha Mitihani ya mwezi Desemba 2024 jumla ya watahiniwa 41,331 

walijitokeza kufanya Mitihani ya Taifa ya Ufundi Stadi katika Programu za CBA yaani 

Mitihani ya Taifa ya Ufundi Stadi ya Kupima Umahiri kwa Ngazi ya 1, 2 na ya 3, NABE 

yaani Mitihani ya Taaluma ya Biashara, Uanagenzi Pacha (Dual Apprenticeship) na 

Programu rasmi ya Uanagenzi kwa fani za madini (IMTT). 

2.0 MATOKEO YA MITIHANI YA UFUNDI STADI KATIKA MFUMO WA CBA 

(COMPETENCE BASED ASSESSMENT). 

Katika Mitihani ya Ufundi Stadi iliyofanyika mwezi Desemba, 2024, jumla ya wanafunzi 

40,666 walifanikiwa kufanya Mitihani ya Taifa ya Ufundi Stadi kwa mfumo wa CBA, 

ambapo kiwango cha ufaulu kwa Programu hiyo ni asilimia 86.1. Mchanganuo wa 

ufaulu kwa kila ngazi ni kama ifuatavyo: 

2.1. Matokeo ya Mitihani ya Ufundi Stadi Ngazi ya Kwanza (Level 1) 

Mitihani ya Ufundi Stadi kwa mfumo wa CBA ilitahini jumla ya wanafunzi16,446 

na matokeo ya Mitihani katika Ngazi hii yameonesha kuwa jumla ya wanafunzi 

14,036 (85.3%) walifaulu Mitihani ya Ufundi Stadi ambapo kati yao, wa kiume 

walikuwa 9,118 (83.4%) na wakike ni 4,918 (89.2%). 

2.2. Matokeo ya Mitihani ya Ufundi Stadi Ngazi ya Pili (Level 2) 

Mitihani ya Ufundi Stadi kwa mfumo wa CBA ilitahini jumla ya wanafunzi 21,676 

na matokeo ya Mitihani katika ngazi hii yameonesha kuwa jumla ya wanafunzi 

18,964 (87.5%) walifaulu Mitihani ya Ufundi Stadi ambapo kati yao, wakiume 

walikuwa 12,732 (87.0%) na wakike ni 6,232 (88.5%). 

 
2.3. Matokeo ya Mitihani ya Ufundi Stadi Ngazi ya Tatu (Level 3) 

Mitihani ya Ufundi Stadi kwa mfumo wa CBA ilitahini jumla ya wanafunzi 2,544 

na matokeo ya Mitihani katika ngazi hii yameonesha kuwa jumla ya wanafunzi 
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1,999 sawa na asilimia 78.6% walifaulu Mitihani ya Ufundi Stadi ambapo kati 

yao wakiume ni 923 (74.9%) na wakike ni1, 076 (82.1%). 

Watahiniwa 5,667 (13.9%) kati ya 40,666 waliofanya Mitihani ya CBA kwa Ngazi 

ya 1, 2 na ya 3 wanapaswa kurudia Mitihani hiyo. 

3.0 MATOKEO YA MITIHANI YA TAALUMA YA BIASHARA - NABE (NATIONAL 

BUSINESS EXAMINATIONS) 

Katika Mitihani ya Taaluma ya Biashara iliyofanyika Desemba, 2024 jumla ya 

wanafunzi 283 walijitokeza kufanya Mitihani katika hatua ya 1, 2 na 3 (Stage I, 2 and 

3). Jumla ya wanafunzi 65 (23.0%) walifaulu Mitihani hiyo kati yao, wakiume ni 17 

(56.7%) na wakike ni 48 (19.0%). Wanafunzi 218 (77.0 %) wanapaswa kurudia Mitihani 

hiyo. 

 

 
4.0 PROGRAMU YA UANAGENZI PACHA (DUAL APPRENTICESHIP TRAINING 

SYSTEM) 

Programu hii ya kutambua na kukuza ujuzi wa Wanagenzi inaendeshwa kwa 

Mfumo shirikishi wa mafunzo baina ya vyuo vya Ufundi na Viwanda. Jumla ya 

Wanagenzi Pacha (Dual) 230 (75.2%) kati ya Wanagenzi 306 wamefaulu. 

 
5.0 PROGRAMU RASMI YA UANAGENZI KWA FANI ZA MADINI 

(INTERGRATED MINING TECHNICAL TRAINING - IMTT) 

 
Programu hii ya kutambua na kukuza ujuzi wa Wanagenzi inaendeshwa 

kwa Mfumo shirikishi wa mafunzo baina ya Vyuo vya Ufundi Stadi na Sekta 

ya madini. Jumla ya Wanagenzi 61 (80.3%) kati ya Wanagenzi 76 

wamefaulu. 

 
6.0 WATAHINIWA WALIOFUTIWA MATOKEO 

Watahiniwa wawili (0.01%) waliojihusisha na vitendo vya udanganyifu katika kipindi 

cha kufanya Mitihani ya mwezi Desemba 2024 wamefutiwa matokeo yao baada ya 

kuwasilishwa kwa vithibitisho. 
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